Gặp gỡ, tặng quà tân binh lên đường nhập ngũ năm 2015
Sáng 5/3, tại xã Đồng Tiến, huyện Triệu Sơn (Thanh Hóa), Tỉnh Đoàn Thanh Hóa tổ chức gặp mặt, động viên và giao lưu các tân binh trước khi lên đường nhập ngũ năm 2015.
Được biết, trong đợt giao quân đợt 1 năm 2015, toàn tỉnh Thanh Hóa có 2.050 thanh niên của 14 huyện, thị, thành phố lên đường nhập ngũ. Những thanh niên lên đường nhập ngũ lần này đều bảo đảm các điều kiện về tiêu chuẩn chính trị, trình độ văn hóa, sức khỏe; 100% tân binh là đoàn viên thanh niên, tốt nghiệp THCS trở lên.
Trước đó, BTV Tỉnh Đoàn Thanh Hóa đã chỉ đạo 100% các huyện, thị, thành đoàn tổ chức các hoạt động tuyên truyền về luật nghĩa vụ quân sự đến ĐVTN thông qua các hình thức như: diễn đàn “Thanh niên với người lính”, “Tuổi trẻ với nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc" tổ chức các hoạt động giao lưu VHVN-TDTT.v.v. Hướng dẫn các cơ sở Đoàn rà soát ĐVTN ở địa bàn, ĐVTN đi làm ăn xa cung cấp cho Hội đồng NVQS xã, phường, thị trấn nhằm đảm bảo việc thực hiện khám tuyển và hoàn thành chỉ tiêu giao quân.
Tin cùng chuyên mục
-
Thông báo số 30/TB-CAX ngày 03/7/2024 của Công an xã thủ đoạn lừa đảo nhân viên ngân hàng hỗ trợ cài đặt sinh trắc học rồi chiếm đoạt tiền trong tài khoản
04/07/2024 09:18:50 -
Xã Đồng Lợi tổ chức ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh trật tự ở cơ sở
01/07/2024 21:30:15 -
hiến binh xã Đồng Lợi. Giao chỉ tiêu sơ tuyển nghĩa vụ quân sự năm 2021. Sơ kết công tác sản xuất Vụ Đông. Triển khai công tác thu vụ mùa năm 2020.
13/06/2024 09:52:13 -
Thông báo số 89/TB-UBND của Công an xã Đồng Lợi về phương thức, thủ đoạn hoạt động lừa đảo dưới hình thức tuyển dụng người lao động đi xuất khẩu lao động tại nước ngoài trên nền tảng xã hội
23/05/2024 13:33:25
Gặp gỡ, tặng quà tân binh lên đường nhập ngũ năm 2015
Sáng 5/3, tại xã Đồng Tiến, huyện Triệu Sơn (Thanh Hóa), Tỉnh Đoàn Thanh Hóa tổ chức gặp mặt, động viên và giao lưu các tân binh trước khi lên đường nhập ngũ năm 2015.
Được biết, trong đợt giao quân đợt 1 năm 2015, toàn tỉnh Thanh Hóa có 2.050 thanh niên của 14 huyện, thị, thành phố lên đường nhập ngũ. Những thanh niên lên đường nhập ngũ lần này đều bảo đảm các điều kiện về tiêu chuẩn chính trị, trình độ văn hóa, sức khỏe; 100% tân binh là đoàn viên thanh niên, tốt nghiệp THCS trở lên.
Trước đó, BTV Tỉnh Đoàn Thanh Hóa đã chỉ đạo 100% các huyện, thị, thành đoàn tổ chức các hoạt động tuyên truyền về luật nghĩa vụ quân sự đến ĐVTN thông qua các hình thức như: diễn đàn “Thanh niên với người lính”, “Tuổi trẻ với nhiệm vụ bảo vệ Tổ quốc" tổ chức các hoạt động giao lưu VHVN-TDTT.v.v. Hướng dẫn các cơ sở Đoàn rà soát ĐVTN ở địa bàn, ĐVTN đi làm ăn xa cung cấp cho Hội đồng NVQS xã, phường, thị trấn nhằm đảm bảo việc thực hiện khám tuyển và hoàn thành chỉ tiêu giao quân.